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USHIRIKIWA NSSF KATIKA MAONESHO YA 45 YA KIMATAIFA YA BIASHARA
YA DAR ES SALAAM (SABASABA)
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WAZIRI JENISTA AZIPA KONGOLE PSSSF, NSSF KWA UTENDAJI

Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu, Sera, Bunge, Kazi, Ajira, Vijana, Ajira na Wenye Ulemavu, Mhe. Jenista Mhagama, akiwa
katika Banda namba 13 la mashirikiano baina ya NSSF na PSSSF, ili kujionea shughuli mbalimbali zinazofanywa Mifuko hiyo
ya Hifadhi ya Jamii. Ambapo alishuhudia namna ambavyo wanachama wa Mifuko hiyo walivyokuwa wakitatuliwa kero zao.

Na MWANDISHI WETU

Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu, Sera, Bunge, Kazi, Vijana, Ajira na Wenye Ulemavu, Mhe. Jenista
Mhagama, amesema katika siku 100 za uongozi wa Rais Samia Suluhu Hassan, kumekuwepo na mafanikio
makubwa ya kiutendaji ya Mifuko ya Hifadhi ya Jamii ya PSSSF na NSSF.

Alisema katika kipindi cha siku 100, wanamshukuru Rais Samia kwa sababu wastaafu wengi ambao
wanatoka katika Mfuko wa PSSSF, walikuwa wanahangaika kupata mafao yao kwa sababu ya deni, lakini
tayari Serikali ya Awamu ya Sita ndani ya kipindi hiki imeonyesha ujasiri wa hali ya juu kwa kutoa Shilingi
bilioni 100 ili kuwalipa wastaafu wa Mfuko huo.

Waziri Jenista alisema kwa upande wa Mfuko wa NSSF, katika siku 100 za uongozi wa Rais Samia unaendelea
kufanya vizuri kwa kuongeza makusanyo ya michango inayofikia Shilingi bilioni 100 kutoka bilioni 95 kwa
mwezi.

“Hiyo haijawahi kutokea kwa kipindi kirefu cha utendaji kazi wa Mkurugenzi (Mkuu), na Mfuko kwa ujumla,
siku 100 za uongozi wa Rais Samia Mfuko wa NSSF umefanya vizuri sana na mimi kama Waziri
ninayesimamia mifuko hii najisikia furaha,” alisema.

Waziri Jenista alisema thamani ya Mfuko wa Taifa wa Hifadhi ya Jamii (NSSF) hadi kufikia Januari, mwaka

huu, imefikia Trilioni 4.8 kutoka Trilioni 3.2 mwaka 2018, lakini kutokana na makusanyo kuongezeka mpaka
kufikia bilioni 100 kwa mwezi, thamani ya Mfuko inaanza kuelekea kwenye trilioni 5.2.
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NSSF TUMEELEKEZA NGUVU KUBWA KATIKA KUSAJILI

WANACHAMA WAPYA KUTOKA SEKTA BINAFSI NA SEKTA ISIYO RASMI

Na MWANDISHI WETU

Mkurugenzi Mkuu wa Mfuko wa Taifa wa Hifadhi ya Jamii (NSSF), Masha Mshomba, alisema katika kutimiza
malengo waliyopewa na Mhe. Rais Samia Suluhu Hassan, Mfuko umeelekeza nguvu kubwa ya kuwafikia na
kuwasajili wanachama wapya kutoka sekta binafsi na sekta isiyo rasmi pamoja na kukusanya michango.

Mshomba alisema katika siku 100 za uongozi wa Rais Samia, Mfuko umekuwa kwa kasi sana na kufikia
thamani ya Trilioni 4.8 kutoka Shilingi trilioni 3.2, lakini hadi kufikia Juni, mwaka huu, kwa mujibu wa hesabu
ambazo hazijakaguliwa thamani ya Mfuko inafikia Trilioni 5.2.

Akizungumzia uboreshaji wa huduma, Mshomba alisema katika ulipaji wa mafao wamefanya kazi nzuri
sana na kwa mujibu wa hesabu ambazo hazijakaguliwa za mwaka wa fedha ulioishia Juni, mwaka huu,
wamelipa takribani Shilingi bilioni 318, kiwango ambacho ni kikubwa tofauti na miaka ya nyuma.

“Lengo letu siku zijazo si kulipa tu mafao tu, bali ni kuboresha huduma kupitia mifumo mbalimbali ili
kurahisisha utoaji wa huduma, kupunguza malalamiko kutoka kwa wanachama na wadau wetu,” alisema.

Aliwakaribisha Watanzania kutembelea banda namba 13 ili waweze kupata huduma zote zinazotolewa na
NSSF katika ofisi zake zote nchi mzima, pamoja na kupata elimu ya hifadhi ya jamii.

_

'\ _

Afisa Uhusiano Mwandamizi wa NSSF, Rachel Hosea akimhudumia mwanachama
alipotembelea banda namba 13 ili kupata huduma mbalimbali zinazotolewa na NSSF.




MATUKIO KATIKA PICHA WAZIRI JENISTA ATEMBELEA NSSF, PSSSF

Waziri wa Nchi ofisi ya Waziri Mkuu (Sera, Bunge,
Kazi, Vijana, Ajira na Wenye Ulemavu), Mhe. Jenista
Mhagama(katikati), akibadilishana mawazo na
Mkurugenzi Mkuu wa Mfuko wa Taifa wa Hifadhi ya
Jamii (NSSF), Masha Mshomba (kushoto) na
Mkurugenzi Mkuu Mfuko wa Hifadhi ya Jamii kwa
Watumishi wa Umma (PSSSF), Hosea Kashimba,
mara baada ya kutembelea Banda la Ushirikiano
linalotumiwa na mifuko hiyo miwili kwenye
maonesho ya 45 ya Biashara ya Kimataifa ya Dar es
Salaam viwanja vya Julius Nyerere Barabara ya

Waziri wa Nchi Ofisi ya Waziri Mkuu, (Sera, Bunge,
Kazi, Vijana, Ajira na Wenye Ulemavu), Mhe. Jenista
Mhagama (wa pili kushoto) akimsikiliza
mwanachama aliyefika katika banda namba 13 ili
kupata huduma pamoja na elimu ya Hifadhi ya
Jamii inayotolewa na NSSF ambapo pia alipata
kujionea jinsi wanachama hao wanavyotatuliwa
kero zao.

Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu, (Sera, Bunge,
Kazi, Vijana, Ajira na Wenye Ulemavu), Mhe. Jenista
Mhagama (kulia) akimsikiliza mwanachama baada
ya kuhudumiwa na watendaji wa NSSF, katikati ni
Afisa Ukaguzi Mwandamizi wa NSSF, Revocatus
Kiduli.

Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu, Sera, Bunge,
Kazi, Vijana, Ajira, Vijana na Wenye Ulemavu, Mhe.
Jenista Mhagama (kulia) akipokea zawadi kutoka
kwa Meneja Uhusiano, Elimu kwa Umma wa NSSF,
Lulu Mengele, wakati alipotembelea Banda la
mashirikiano baina ya NSSF na PSSSF. Katikati ni
Mkurugenzi Mkuu wa NSSF, Masha Mshomba
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NSSF, PSSSF WALIVYO RAHISISHA UTOAJI HUDUMA SABASABA

Karibu

Tukuhudumie |

.,

Meneja Uhusiano na Elimu kwa Umma wa NSSF, Lulu Mengele akihudumia baadhi ya wanachama waliotembelea banda / \
namba 13 la mashirikiano baina ya NSSF na PSSSF. L

Na MWANDISHI WETU

Mkurugenzi Mkuu wa Mfuko wa Hifadhi ya Jamii kwa Watumishi wa Umma, Hosea Kishimba, alisema
ushirikiano wa mifuko hiyo kwa kutumia banda moja ili kutoa huduma kumerahisishia utoaji wa huduma
kwa wanachama na wastaafu wa mifuko yote miwili kwani wanapata huduma zote eneo moja.

Alisema mifuko hiyo ipo katika banda namba 13 la mashirikiano tokea mwaka 2018, lengo ni kuhakikisha
wanafikisha huduma karibu zaidi kwa wanachama na wastaafu bila ya usumbufu.

Alisema walitembelewa na Waziri Jenista ambaye alipongeza namna wanachama na wastaafu wa mifuko
hiyo wanavyopatiwa huduma katika banda hilo huku mifuko yote ikiendelea kutoa elimu na kutatua kero za
wanachama wao.

Kishimba alisema Alisema kuanzia mwaka 2018, mfuko huo ulipoanzishwa hadi kufikia Juni, mwaka huu,
wastaafu 144,000 wamelipwa mafao na Mfuko unalipa pensheni ya kila mwezi shilingi bilioni 58.
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BALOZI| ALI IDDI SIWA AFURAHISHWA NA UTOAJI HUDUMA KWA WANACHAMA

Na MWANDISHIWETU

Mwenyekiti wa Bodi ya Wadhamini wa Mfuko wa Taifa wa Hifadhi ya Jamii (NSSF) Balozi Ali Iddi Siwa,
ametembelea banda la Mfuko huo kwenye Maonesho ya 45 ya Biashara ya Kimataifa ya Dar es Salaam hivi
karibuni na kupongeza maafisa wa Mfuko kwa kazi nzuri ya kutoa elimu na kuwahudumia wanachama.

Alisema katika maonesho hayo yanayofanyika kwenye viwanja vya Julius Nyerere maarufu Sabasaba,
amefurahishwa sana kwa jinsi wafanyakazi wa Mfuko wanavyotoa huduma kwa wanachama wanaofika
kutafuta huduma mbalimbali na elimu kuhusu mipango ya NSSF kuwapa hifadhi ya Jamii Watanzania
hususani wafanyakazi walio katika sekta binafsi na sekta isiyo rasmi.

“Katika kupita na kuangalia jinsi huduma zinavyotolewa na maelezo niliyoyapata kutoka kwa maafisa
wanaohusika, wapo watu wamefika kwenye banda letu kufuata huduma na wapo waliofika kujiandikisha
kwa mara ya kwanza, hii ina maana gani...... ina maana kwamba hawa waliofika kujiandikisha wamepata
taarifa, wamepata elimu, wameridhika na hatimaye wamejiandikisha.” Alisema Balozi Siwa.

Alipongeza hatua za kuboresha mifumo ya TEHAMA kwani katika Mfuko mkubwa kama NSSF mifumo ya
kufanya kazi ya kisasa yaani IT ni muhimu sana katika kila jambo.

“Kwa hili naipongeza Menejimenti, Bw. Masha Mshomba pamoja na mwenzake aliyepita Bw. William Erio
kwa kuweka misingi na kuhakikisha mifumo hii inastawi na inaendelea kukomaa na hivyo kunakuwepo na
uhakika wa Mfuko kukusanya Michango, kuitunza, kulipa Mafao na kuwekeza ile ziada ili kutunisha Mfuko
uweze kufanya kazi zake vizuri sana!” Alifafanua.

Mwenyekiti wa Bodi ya Wadhamini Mfuko wa Taifa wa Hifadhi ya Jamii (NSSF) Balozi Ali Iddi Siwa, akimkabidhi
kadi ya uanachama wa Mfuko huo Bw. James Adrian Luhimbo ambaye ni mjasiriamali aliyetembelea banda la
Mfuko huo kwenye maonesho ya 45 ya Biashara ya Kimataifa ya Dar es Salaam kwenye viwanja vya Julius Nyerere
maarufu Sabasaba jijini Dar es Salaam hivi karibuni.




HABARI KATIKA PICHA MWENYEKITI WA BODI YA WADHAMINI WA
NSSF ALIPOTEMBELEA SABASABA

Mwenyekiti wa Bodi ya Wadhamini Mfuko wa Taifa wa Hifadhi
ya Jamii (NSSF) Balozi Ali Iddi Siwa, akimkabidhi kadi ya
uanachama, Bw. James Adrian Luhimbo ambaye ni
mjasiriamali aliyetembelea banda la Mfuko huo kwenye
maonesho ya 45 ya Biashara ya Kimataifa ya Dar es Salaam
kwenye viwanja vya Julius Nyerere maarufu Sabasaba jijini
Dar es Salaam Julai 12, 2021

Balozi Siwa (kulia) akizungumza jambo wakati akipatiwa
maelezo na Afisa Mwandamizi wa Uwekezaji, NSSF, John
Sikoni (kushoto).

Balozi Siwa akizungumza jambo mbele ya Afisa Mwandamizi
TEHAMA, Bi. Rukia Zuberi wakati alipotembelea banda la
NSSF. Balozi Siwa alipongeza maendeleo makubwa ya
matumizi ya TEHAMA ambayo Mfuko umefikia kwa sasa,
ambapo Mwanachama wa NSSF anaweza kupata huduma
mbalimbali kupitia tovuti ya Mfuko kwa kutumia simu janja
au kompyuta akiwa mahala popote na wakati wowote.

Balozi Siwa akishuhudia jinsi Mwanachama (aliyekaa)
akihudumiwa na BiStella Kabyemera (kushoto), Afisa
Uendeshaji Mkuu, NSSF, wakati alipofika kwenye banda la
Mfuko kupata huduma.

Balozi Siwa akiwa na Meneja Uhusiano
NSSF, Bi. Lulu Mengele wakati akijionea
utoaji huduma kwa wanachama wa Mfuko

huo kwenye banda namba 13 Ia
Ushirikiano  kwenye maonesho ya
Sabasaba.
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MKURUGENZI MKUU WA NSSF NDANI YA SABASABA

Mkurugenzi Mkuu wa NSSF, Masha Mshomba
(katikati) akiwa na Meneja Uhusiano na Elimu kwa
Umma NSSF, Lulu Mengele (kushoto) akifafanua
jambo kwa Mwanasheria wa NSSF Theresia
Mponzi.
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Mkurugenzi Mkuu NSSF, Masha Mshomba (kulia)
akipata ufafanuzi kuhusu mifumo mbalimbali ya
TEHAMA inavyowasaidia wanachama wa NSSF
kutoka kwa Afisa Mwandamizi TEHAMA wa Mfuko
huo Rukia Zuberi.

Mkurugenzi Mkuu NSSF, Bw. Masha Mshomba
(wapili kushoto) na Mkurugenzi Mkuu PSSSF,
Hosea Kashimba (wapili kulia) wakiwa katika Picha
ya pamoja na Mameneja Uhusiano wa mifuko hiyo
miwili, James Mlowe (kulia) na Lulu Mengele
{kushoto).

Furd

Mafao ya Uzeeni

Mkurugenzi Mkuu wa NSSF, Masha Mshomba
(kushoto) akipata ufafanuzi kutoka kwa Afisa Miliki
Mwandamizi wa NSSF, John Sikoni (kulia) kuhusu
miradi mbalimbali ya uwekezaji inayofanywa na
Mfuko huo.

Mkurugenzi Mkuu wa NSSF, Masha Mshomba
(kushoto) akipokea ufafanuzi juu ya taratibu
mbalimbali zinazotumika kuandikisha wanachama
na zoezi la utoaji vitambulisho kwa wanachama,
kutoka kwa Afisa Uandikishaji wa NSSF, Edna Rupia
{(kulia).
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WANACHAMA WA NSSF WAKIPATIWA HUDUMA SABASABA

N\ Wanachama na wadau wa NSSF walio katika sekta binafsi
N l@l na sekta isiyo rasmi wakipatiwa huduma mbalimbali za
= R4 Hifadhi ya Jamii walipotembelea banda namba 13 katika
G, Maonesho ya 45 ya SabaSaba.
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